Phường Hà Khánh: Tổ chức gặp mặt, tặng quà tân binh lên đường nhập ngũ
Nhằm động viên các tân binh lên đường nhập ngũ, sáng ngày 21/2, phường Hà Khánh đã tổ chức gặp mặt, tặng quà động viên tân binh lên đường nhập ngũ năm 2024.
Đồng chí Trần Việt Hùng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND, Chủ tịch Hội đồng nghĩa vụ quân sự phường tặng quà cho các tân binh lên đường nhập ngũ năm 2024
Tại buổi gặp mặt, lãnh đạo phường đã phát biểu động viên, giao nhiệm vụ cho các tân binh trước ngày lên đường nhập ngũ; mong muốn các tân binh tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng của quê hương, đoàn kết, kỷ luật, phấn đấu hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao. Các tân binh hứa luôn chấp hành nghiêm chỉnh pháp luật của Nhà nước, kỷ luật của quân đội, quy định của đơn vị, phấn đấu rèn luyện tốt, xứng danh “Bộ đội Cụ Hồ” phát huy truyền thống cách mạng của quê hương.
Các tổ chức chính trị xã hội phường trao quà cho các tân binh lên đường nhập ngũ năm 2024.
Theo kế hoạch sáng ngày 25/2, 11 thanh niên của phường Hà Khánh sẽ cùng với thanh niên thành phố Hạ Long lên đường nhập ngũ vào đầu mối các đơn vị, trong đó có 10 thanh niên thực hiện nghĩa vụ quân sự, 01 thanh niên tham gia nghĩa vụ Công an nhân dân.
Đồng chí Phạm Ngọc Hải, Phó Bí thư Đảng ủy phường tặng quà cho các quân nhân xuất ngũ
Cũng trong buổi gặp mặt, phường Hà Khánh đã đón 13 đồng chí quân nhân xuất ngũ. Trải qua thời gian thực hiện nghĩa vụ quân sự, các đồng chí quân nhân xuất ngũ lần này đã phát huy truyền thống của quê hương anh hùng, tu dưỡng, rèn luyện bản thân, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Thu Hương
Tin tức khác
- Phường Hà Khánh: Khơi dậy niềm tự hào dân tộc từ những hoạt động kỷ niệm ngày Thương binh liệt sỹ
- Văn bản dừng, hoãn các chương trình nghệ thuật, thi đấu thể thao và các hoạt động vui chơi, giải trí trên địa bàn phường Hà Khánh trong những ngày lễ Quốc tang đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Toàn văn bài viết của Chủ tịch nước Tô Lâm về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Cụm huấn luyện số 5 tổ chức bế mạc huấn luyện dân quân tự vệ năm 2024
- Phường Hà Khánh: Tăng cường công tác kiểm tra, quản lý đảm bảo an toàn phòng tránh đuối nước