Lãnh đạo Ban an toàn giao thông tỉnh Quảng Ninh thăm tặng quà nạn nhân tai nạn giao thông trên địa bàn phường Hà Khánh.
Hưởng ứng "Ngày thế giới tưởng niệm các nạn nhân tử vong do tai nạn giao thông (TNGT)”, chiều 7/11, Lãnh đạo đoàn công tác Ban An toàn giao thông (ATGT) tỉnh Quảng Ninh, Ban An toàn giao thông Thành phố Hạ Long, Lãnh đạo UBND phường Hà Khánh đã đến thăm hỏi, động viên các gia đình nạn nhân bị TNGT trên địa bàn phường Hà Khánh.
Đồng chí Hoàng Quang Hải – Tỉnh ủy viên, Giám đốc sở Giao thông vận tải, Phó Ban thường trực Ban ATGT tỉnh , động viên anh Hà Anh Tuấn, nạn nhân TNGT.
Đến thăm gia đình anh Hà Anh Tuấn, Tổ 16 khu 2, phường Hà Khánh, là nạn nhân bị thương nặng do TNGT và bà Nguyễn Thị Loan, Tổ 26a khu 4, phường Hà Khánh, thành phố Hạ Long có chồng tử vong do TNGT, đoàn chia sẻ sâu sắc nỗi đau to lớn do tai nạn giao thông gây ra với gia đình các nạn nhân. Động viên thân nhân các nạn nhân cố gắng vượt qua nỗi đau, khắc phục khó khăn, nỗ lực vươn lên trong cuộc sống, luôn là những tuyên truyền viên tích cực vận động mọi người xung quanh chấp hành Luật Giao thông.
Lãnh đạo ATGT tỉnh Quảng Ninh, Ban ATGT thành phố Hạ Long và UBND phường Hà Khánh chia sẻ, động viên gia đình bà Nguyễn Thị Loan, Tổ 26a khu 4, phường Hà Khánh.
Với thông điệp “ An toàn giao thông là hạnh phúc của mọi nhà”, chúng ta mong rằng người dân sẽ nâng cao nhận thức, ý thức của mình trong việc chấp hành pháp luật trật tự ATGT, phòng tránh TNGT. Mặt khác cũng là để nâng cao tinh thần trách nhiệm của các lực lượng làm công tác bảo đảm trật tự ATGT, góp phần thực hiện mục tiêu giảm TNGT trên toàn địa bàn tỉnh Quảng Ninh.
Thu Hương
Tin tức khác
- Phường Hà Khánh: Khơi dậy niềm tự hào dân tộc từ những hoạt động kỷ niệm ngày Thương binh liệt sỹ
- Văn bản dừng, hoãn các chương trình nghệ thuật, thi đấu thể thao và các hoạt động vui chơi, giải trí trên địa bàn phường Hà Khánh trong những ngày lễ Quốc tang đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Toàn văn bài viết của Chủ tịch nước Tô Lâm về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Cụm huấn luyện số 5 tổ chức bế mạc huấn luyện dân quân tự vệ năm 2024
- Phường Hà Khánh: Tăng cường công tác kiểm tra, quản lý đảm bảo an toàn phòng tránh đuối nước